Harmorapa azidi kushine na kiki zake

[ad_1]

TANGU juzi video na picha za Harmorapa zimekuwa zikisambaa mtandaoni ambazo zinamuonyesha msanii huyo akitimua mbio pindi alipoona kitendo cha kutishiwa na bastola kwa aliyekuwa Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Nape Nnauye.

Hili la Harmorapa limechekesha wengi sana na hata kuwasahaulisha yale yaliyotokea siku hiyo. Ila sikujua kama jamaa ana mbio zile, wengine kwa sasa wamempa jina la utani ‘HarmoBolt’ wakitohoa jina la mwanariadha Usain Bolt kutoka Jamaica. Katika ‘kioja’ hiki naomba ni mzungumzie Harmorapa kwa haya machache pamoja na muziki wake tangu nilipoanza kumfuatilia.

Kwanza muziki ni tiba

Muziki una nguvu ya uponyaji amini usiamini, ndio tiba pekee duniani inayoweza kukutoa kutoka kwenye lindi la mawazo na maumivu angalau kwa masaa machache. Hayo ni maneno ya mwanamuziki nguli wa miondoko ya Rock na Blues, Elton John. Gwiji huyu kutoka ardhi ya Malkia Elizabeth (Uingereza) anajaribu kueleza ulimwengu umuhimu wa muziki katika maisha yetu pengine ni zaidi ya hata tiba.

Binafsi nasadiki juu ya hilo kwani Elton John ni mtu anayejua muziki haswaa. Ndiyo anajua, akiwa anashikilia tuzo tano za Grammy mkononi si wa kuchukulia poa. Twende mbele twende nyuma, ulishawahi kujiuliza ingekuwa vipi maisha bila muziki?. Swali hilo alishawahi kujiuliza Gwiji la muziki Remmy Ongala katika katika wimbo wake uitwao Muziki Asili Yake Wapi. Twende polepole vijana wengi wa Bongo Fleva, wengi mtakuwa hamhujui ila sio deni.

Lakini wimbo wa Belle 9 ‘Vitamini Music’ aliyompa shavu Joh Makini mtakuwa mnaujua. Wasanii hawa nao waliulezea muziki kama sehemu ya vitamini muhimu katika mwili ya binadamu. Tusimame hapo.

Harmorapa ndio doctor

Ni msanii aliyejitokeza hivi karibuni lakini amejichotea mashabiki lukuki akiwa na ngoma mbili tu mkononi. Rapa Kala Jeremah aliwahi kukiri kuwa Harmorapa amekuwa maarufu kuliko baadhi ya wasaniinwa hip hop wenye albamu mbili. Kwa vile muziki ni tiba kwa mujibu Elton John, basi wanaotoa huduma hiyo (wasanii) tunaweza kuwapachika jina la ‘doctor’. Kama ndivyo, basi Harmorapa ameweza kututibu kwa kipindi kifupi ambacho tumekuwa naye kwenye ‘game’ ya Bongo Fleva.

Utamu wa dawa yake unaanzia pale kwenye jina lake, sote tunajua jina hilo ni nakala (copy) ya jina la Harmonize msanii aliye chini ya lebo ya Diamond Platnumz ‘WCB’…

[ad_2]

Source link

Leave a comment